Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Giải thích giúp em chuỗi hàm này với

saolaikhong Guest
    Giả sử bạn có danh sách tên sheet tại A5 ="ABC" và A6="DEF"

INDIRECT("'"&$A5&"'!A1100" ) sẽ tạo tham chiếu đến vùng A1100 của sheet "ABC"

Tại ô bất kỳ, ví dụ D1: =IFERROR(VLOOKUP($C$2,INDIRECT("'"&$A5&"'!A1100" ),COLUMN(B:B),0),"")
    Sẽ tìm giá trị trong C2 trong vùng A1:A100 của sheet ABC, chiếu sang 2 cột trong vùng A1100.
    Khi copy D1 xuống D2 sẽ tìm giá trị trong C2 trong vùng A1:A100 của sheey DEF, chiếu sang 2 cột trong vùng A1100
    COLUMN(B:B) chẳng qua là trả về giá trị 2, nếu copy sang phải 1 ô sẽ thành COLUMN(C:C) trả về giá trị 3

clean190914 Guest

Giải thích giúp em chuỗi hàm này với

xin chào mọi người. em đang tìm hiểu về excel. em có hàm như này mọi người giải thích dùm em ý nghĩa của chuổi hàm này với, em còn kém nên mò cả buổi sáng vẫn chưa hiểu cho lắm.
    =IFERROR(VLOOKUP($C$2,INDIRECT("'"&$A5&"'!A1100" ),COLUMN(B:B),0),""). tks [IMG]images/smilies/a07.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a07.gif[/IMG]

benjamin239 Guest
    còn cái này "'"&$A5&"'! là sao a? sao có & trước và sau

Cái đó để nối các chuỗi ký tự lại thành 1 chuỗi reference đúng format của Excel, giúp hàm Indirect sẽ dẫn chiếu tới đúng vùng dữ liệu mà mình cần. [IMG]images/smilies/a12.gif[/IMG]
    Giống như bạn dẫn sang sheet khác thì địa chỉ có dạng: 'Gpe'!A1 ý