Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Công thức tô màu các sô hạng trong công thức.

maijenny Guest

tuyla123 Guest

Công thức tô màu các sô hạng trong công thức.

Như tiêu đề đã nói, bác nào biết xin chỉ giúp a. Có file đính kèm phía dưới ah.

Trích dẫn Gửi bởi tonglao09
    Dùng VBA thì không thành vấn đề. Bạn có chịu xài hông? Còn công thức bạn đợi các thành viên khác xem sao nhé.

Mynamekiller Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tonglao09
    Làm đúng theo yêu cầu của bạn nhé, khác là hổng biết à. Dùng CF nhé bạn và để công thức này vào CF cho ô E6 và E10 là "=$I$6-($E$6+$E$10)=0" bạn thử xem nhé

doremon29 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Bảy Dzõ
    Làm đúng theo yêu cầu của bạn nhé, khác là hổng biết à. Dùng CF nhé bạn và để công thức này vào CF cho ô E6 và E10 là "=$I$6-($E$6+$E$10)=0" bạn thử xem nhé
    Híc, dùng CF là Ok rồi, nhưng em phải làm sao cho nó có tính tổng quát chứ, thí dụ bạn í thay "Bê tông" bằng "Cốt thép" chẳng hạn thì nó phải tô 2 thằng [E7] và [E11] chứ
    Híc, sửa lại thử xem, cố lên "bồ tèo"
    Thân

trung_vip2 Guest
    Nếu chỉ đơn giản như #4 bác Cò nói thì xài công thức sau trong CF:

Mã:
    =COUNTIF($C6,$H$6 & "*")

Thanhhuong16 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi concogia
    Híc, dùng CF là Ok rồi, nhưng em phải làm sao cho nó có tính tổng quát chứ, thí dụ bạn í thay "Bê tông" bằng "Cốt thép" chẳng hạn thì nó phải tô 2 thằng [E7] và [E11] chứ
    Híc, sửa lại thử xem, cố lên "bồ tèo"
    Thân
    Bác Cò biết em ngu excel mà, tại em làm đúng theo bạn ấy yêu thôi hihi. Để em cố gắng và cố gắng