Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Giúp mình dùng công thức để nhập số tiền từ Sheet nhap lieu 2015 qua sheet QT 2015

nguoiloantin Guest

Giúp mình dùng công thức để nhập số tiền từ Sheet nhap lieu 2015 qua sheet QT 2015

phu1 Guest
    Ô D2 bạn gõ công thức như sau:

Mã:
    =SUMIFS('nhap lieu 2015'!$D$1:$D$960,'nhap lieu 2015'!$A$1:$A$960,'QT 2015'!D$1,'nhap lieu 2015'!$B$1:$B$960,'QT 2015'!$B2,'nhap lieu 2015'!$C$1:$C$960,'QT 2015'!$C2)
    Sau đó copy công thức cho các ô còn lại.

aimabit Guest
    cảm ơn bạn giải pháp nhiều, bạn có thể gửi file bạn làm lên cho mình tham khảo đc không, sao mình nhập công thức cho bạn thì kết quả ra chưa đúng.

Không có ai giúp mình với.

Trích dẫn Gửi bởi roocbuon
    cảm ơn bạn giải pháp nhiều, bạn có thể gửi file bạn làm lên cho mình tham khảo đc không, sao mình nhập công thức cho bạn thì kết quả ra chưa đúng.
    Không đúng là do dữ liệu của bạn không chuẩn. VD Tên Phan Thị thanh Ẩn chẳng hạn, ở 2 sheet lại khác nhau, bạn có thể tự kiểm tra.

trungvn2092 Guest
    bạn có cách nào lọc cột ở sheet nhập liệu 2015 thành 1 cột tên duy nhất và không trunng nhau không bạn. Giúp mình với, mai mình báo cáo rồi.

hovafa Guest
    Tập hợp tiền lương theo Tên người thì ko ổn rồi, theo mã cán bộ hay mã định danh duy nhất chứ có người trùng cả họ lẫn tên thì chịu ah!?
    Cột A của sheet nhap lieu 2015 hay là Cột gì ah?
    Bạn xem qua code sau sẽ lọc ra danh sách duy nhất nhé, tôi cũng sưu tầm trên GPE đấy ah!
    Lưu ý khi áp dụng code thì nên làm thử trên 1 worksheet mới nhé, ko sẽ ảnh hưởng đến dữ liệu gốc!

Public Sub Loc_CotA_duynhat_CotD()40pxEnd Sub

Sub Loc_CotA_duynhat_CotD_2()40pxEnd Sub

thieuk55 Guest
    Ngoài ra, bạn cần đọc qua phần tách tên, tách họ, tách họ+đệm ở loạt bài sau ah:
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...họ-và-tên

Bạn xem lại cái tên: Huỳnh Thái AÂu

duyhb1990 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi roocbuon
    Giúp mình dùng công thức để nhập cột tổng tiền tương ứng từng tháng của mỗi người từ sheet nhập liệu 2015 qua sheet QT 2015.
    Sheet nhap lieu 2015 các chữ cái T1--> T10 là số tháng.
    Mình cảm ơn,
    Em xin mạn phép làm nhé.!