Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Tìm đơn giá theo 2 điều kiện

thanducha Guest

lehue2603 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dongsongxanh2002
    Công thức IFERROR đó bạn.
    =IFERROR(INDEX('DON GIA M2'!$B$3:$Q$263,MATCH('SOKH 01-2014'!D7,'DON GIA M2'!$A$3:$A$263,0),MATCH('SOKH 01-2014'!B6,'DON GIA M2'!$B$2:$Q$2,0)),"")
    Thích vlookup thì tại K7 xài công thức này:

Mã:
    =IF(A7="",VLOOKUP(D7,'DON GIA M2'!$A$3:$Q$56,MATCH(B6,'DON GIA M2'!$B$2:$Q$2,0)+1,0),"")

nhocnguyen_vip Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bebo021999
    Cách khác tại K7 copy xuống:

<div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>
    </div>
    Mình đã nhập công thức của bạn rồi, kết quả OK. Nhưng có phần phát sinh thêm, bạn giúp mình với nha. Về điều kiện cơ cấu giấy không cố định 1 loại, 1 mã KH có thể phát sinh nhiều loại giấy. Mình gửi kèm file, bạn xem giúp mình.

aogiadinhviet.com Guest
    Mình đã nhập công thức của bạn rồi, kết quả OK. Nhưng có phần phát sinh thêm, bạn giúp mình với nha. Về điều kiện cơ cấu giấy không cố định 1 loại, 1 mã KH có thể phát sinh nhiều loại giấy. Mình gửi kèm file, bạn xem giúp mình.
    Xem file này, có thể đến 50.000 loại giấy, 200 mã Khách hàng.

thienthao1432012 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Xem file này, có thể đến 50.000 loại giấy, 200 mã Khách hàng.
    Hôm nay đọc nhiều bài của bác Ba Tê, thật khâm phục và lợi hại. Vượt trên yêu cầu của tác giả luôn hihi [IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG][IMG]images/smilies/a01.gif[/IMG]

thieuk55 Guest
    Mình chép công thức của bạn vào file của mình thì nó không cho ra kết quả. Trong công thức của bạn có phần Data, làm sao để đưa dữ liệu vào phần Data đó?

daviddoan71 Guest
    Mình chép công thức của bạn vào file của mình thì nó không cho ra kết quả. Trong công thức của bạn có phần Data, làm sao để đưa dữ liệu vào phần Data đó?
    Tùy theo cấu trúc từng file mà viết công thức phù hợp, sao lại chép từ file này sang file khác được.
    Trong file có sử dụng 5 Name động, chỉ phù hợp với các địa chỉ cụ thể của file đó, Ctrl+F3 bạn sẽ thấy.

Tìm đơn giá theo 2 điều kiện

Minh không rành về các hàm trong excel. Nhờ các bạn giúp mình tìm đơn giá theo 2 điều kiện. Bữa giờ lên mạng tìm mà làm vẫn không ra kết quả được. Mình có thử dùng hàm IF kết hợp với VLOOKUP nhưng chỉ sử dụng được có khoảng 7 khách hàng thôi. Có hàm nào đơn giản nhưng có thể tìm nhiều khách hàng và nhiều loại giấy không? Về điều kiện cơ cấu giấy không cố định 1 loại, 1 mã KH có thể phát sinh nhiều loại giấy. Các bạn giúp mình với!!!!

daviddoan71 Guest
    Ô K7 gõ công thức như sau:

Mã:
    =IFERROR(INDEX('DON GIA M2'!$B$3:$Q$263,MATCH('SOKH 01-2014'!D7,'DON GIA M2'!$A$3:$A$263,0),MATCH('SOKH 01-2014'!B6,'DON GIA M2'!$B$2:$Q$2,0)),"")

hantrongtai1 Guest
    Cách khác tại K7 copy xuống:

Mã:
    =IF(A7<>"","",SUMPRODUCT(('DON GIA M2'!$A$3:$A$56=D7)*('DON GIA M2'!$B$2:$Q$2='SOKH 01-2014'!B6)*'DON GIA M2'!$B$3:$Q$56))

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối