Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Ko có hàm SUMIFS trong excel 2003 giải quyết sao với đề bài này các bạn ơi

vnsecret Guest
    Bài này còn có cách làm khác, là DSUM() đó bạn;

Nếu bạn vẫn đang tu nghiệp E2003, thì tranh thủ nghiền ngẵm với họ hàm này; Thế nào bài kiểm tra biết đâu lại gặp!

(Ở trường hay Trung tâm họ ít đề cập đến hàm mảng lắm, NghiaPhuc à!)

maruco Guest
    Trích dẫn Gửi bởi HYen17
    Bài này còn có cách làm khác, là DSUM() đó bạn;

Nếu bạn vẫn đang tu nghiệp E2003, thì tranh thủ nghiền ngẵm với họ hàm này; Thế nào bài kiểm tra biết đâu lại gặp!

(Ở trường hay Trung tâm họ ít đề cập đến hàm mảng lắm, NghiaPhuc à!)
    Dùng DSUM cũng được nhưng lại phiền hà vì cứ phải lập bảng tiêu chuẩn, cách này cũng phiền hà tương đương với cách sử dụng Advanced Filter mà chủ topic đã dùng.
    Còn hàm SUMIF là hàm bình thường chứ đâu phải hàm mảng đâu chú? Chỉ là trong công thức có sử dụng ký tự đại diện thôi mà.

vlvietlamvl Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiaphuc
    Trên Excel 2003 thì như vầy:
    Số lượng đường nhập:
    <div class="bbcode_container">
    <div class="bbcode_description">Code:
    </div>

</div>
    </div>
    </div>
    hìhì hoá ra đon giản vay ma minh ko biêt can ban? la minh ko biet den cai ky hieu * day .mà 1 s0 cai' ky' tu dac biet kieu * hay __ ap dung trong cong thuc day muon tim hieu nen tim hieu odau ha cac ban

nghiaphuc: Lần sau nhớ dùng tiếng Việt có dấu nha bạn.

tuyla123 Guest

Ko có hàm SUMIFS trong excel 2003 giải quyết sao với đề bài này các bạn ơi

mình có bài này chắc với moi người ko khó lắm đâu nhưng mình kiến thức và kinh nghiệm ít nên ko biết xử lý sao ngoài cách làm thủ công là dùng advance filter.Nhờ mọi người chỉ giúp cách làm bài này dùng công thức nào với vì trong ex cel 2003 ko có ct SUMIFS nên mình bó tay với cách tính tổng mà phụ thuộc vào 2 điều kiện.và có cách nào trong bài của mình mà ko phải lập 2 cột phụ J và K ko.Hiện tại mình chỉ biết làm với cách lập cột phụ J K và làm thủ công lọc advance filer mới ra đc kết quả tại các địa chỉ b 24 b25 và c24 c25 và b c 27 28 còn nếu với hàm sum ifs cua cel 2007 minh cung lam dc roi.nếu đc xin chỉ em về công thức nhé chứ đừng chỉ cho về code vísual basic nhe vi cai day em mu tit ko biet teo nao ca.Mong sớm nhận được sự trợ giúp của mọi người.

Cám ơn đã đọc bài của mình

BichNgoc101 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi congacon521
    mình có bài này chắc với moi người ko khó lắm đâu nhưng mình kiến thức và kinh nghiệm ít nên ko biết xử lý sao ngoài cách làm thủ công là dùng advance filter.Nhờ mọi người chỉ giúp cách làm bài này dùng công thức nào với vì trong ex cel 2003 ko có ct SUMIFS nên mình bó tay với cách tính tổng mà phụ thuộc vào 2 điều kiện.và có cách nào trong bài của mình mà ko phải lập 2 cột phụ J và K ko.Hiện tại mình chỉ biết làm với cách lập cột phụ J K và làm thủ công lọc advance filer mới ra đc kết quả tại các địa chỉ b 24 b25 và c24 c25 và b c 27 28 còn nếu với hàm sum ifs cua cel 2007 minh cung lam dc roi.nếu đc xin chỉ em về công thức nhé chứ đừng chỉ cho về code vísual basic nhe vi cai day em mu tit ko biet teo nao ca.Mong sớm nhận được sự trợ giúp của mọi người.
    Cám ơn đã đọc bài của mình
    Trên Excel 2003 thì như vầy:
    Số lượng đường nhập:
    Mã:
    =SUMIF($B$3:$B$12,"D*N",$F$3:$F$12)
    Tương tự cho các phần còn lại, chỉ cần sửa "D" với "G", "N" với "X" là được. Tính thành tiền thì đổi tham số thứ 3 của SUMIF ở trên thành $I$3:$I$12.
    Mình cũng có thể "chơi ăn gian" một xíu: Cứ giả bộ là mình nhập nhầm ô A23 là "Dường" chứ không phải "Đường". Khi đó mình chỉ cần một công thức sau và fill cho cả bảng thống kê số lượng:

Mã:
    B23=SUMIF($B$3:$B$12,LEFT($A23)&"*"&LEFT(B$22),$F$3:$F$12)

suemall Guest
    hìhì hoá ra đon giản vay ma minh ko biêt can ban? la minh ko biet den cai ky hieu * day .mà 1 s0 cai' ky' tu dac biet kieu * hay __ ap dung trong cong thuc day muon tim hieu nen tim hieu odau ha cac ban

nghiaphuc: Lần sau nhớ dùng tiếng Việt có dấu nha bạn.
    dấu tiếng việt đây chứ nhưng nó cứ bị thế này này .Đánh tiếng việt nó cứ bị nhảy về đầu dòng là sao ý dânhdđânhmình cũng muốn đanh

accxaydung Guest
    dấu tiếng việt đây chứ nhưng nó cứ bị thế này này .Đánh tiếng việt nó cứ bị nhảy về đầu dòng là sao ý dânhdđânhmình cũng muốn đanh
    Mình sử dụng Unikey 4.0 RC2 thấy gõ tiếng Việt bình thường trong cả IE, FireFox, GG Chrome. Bạn thử tải về dùng xem.
    Hoặc bạn cũng có thể sử dụng bộ gõ tích hợp sẵn trong diễn đàn (F9: Bật/Tắt, F8: Ẩn/Hiện).

Em biết dùng nhiều hàm, nhưng lại chưa tận dụng hết tính năng của từng hàm. Cảm ơn anh Nghĩa Phúc nhiều !!!

cho minh hỏi mình cũng có vấn đề như bạn trên. bạn có thể chỉ mình làm bài nay dùm với. yêu cầu là tính tổng diện tích theo giống và theo năm.cũng sử dụng sumif với 2 điều kiện. bạn chỉ mình làm với. sheet B4.