Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Giúp mình hàm tính tổng

Trích dẫn Gửi bởi nickywestlife89
    Bác giải thích giúp e em cái vba để chẳng may lỗi em còn biết sửa ^^
    Bài của bạn giải quyết theo như bài #2 là đã xong một cách nhẹ nhàng rồi, không cần đến VBA, đâu đến bài thứ #22 này.

quahahi Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Bài của bạn giải quyết theo như bài #2 là đã xong một cách nhẹ nhàng rồi, không cần đến VBA, đâu đến bài thứ #22 này.
    Do em chưa hiểu hết cái bản chất của sumif lên tưởng nó chỉ dùng cho 1 cột điều kiện và 1 cột tổng hjx
    Còn bài chấm công tính sao hả bác

senthan Guest
    Do em chưa hiểu hết cái bản chất của sumif lên tưởng nó chỉ dùng cho 1 cột điều kiện và 1 cột tổng hjx
    Còn bài chấm công tính sao hả bác
    Vậy là từ bài #2 bạn đã chưa dùng công thức mà cứ "la làng", đến bài #8 bác Concogia cũng nhắc nhưng bạn vẫn không chịu thử.

Trích dẫn Gửi bởi concogia
    Dùng công thức bài #2 chưa ???? Thay dấu ";" bằng dấu "," trong công thức
    Híc
    ---------------------
    Nếu bạn tô màu sheet "lam" bằng Conditional Formatting thì lấy điều kiện CF để viết công thức.
    Nếu bạn tô thủ công như trong file thì chỉ có cách dùng VBA được thôi (như trong file này)

daochungta Guest
    Trích dẫn Gửi bởi concogia
    Dùng công thức bài #2 chưa ???? Thay dấu ";" bằng dấu "," trong công thức
    Híc
    Với những "đại gia" chắc phải "vừa gội vừa cạo" thôi "đại ca" ơi.

rungram90 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Vậy là từ bài #2 bạn đã chưa dùng công thức mà cứ "la làng", đến bài #8 bác Concogia cũng nhắc nhưng bạn vẫn không chịu thử.

---------------------
    Nếu bạn tô màu sheet "lam" bằng Conditional Formatting thì lấy điều kiện CF để viết công thức.
    Nếu bạn tô thủ công như trong file thì chỉ có cách dùng VBA được thôi (như trong file này)
    VBA này mù tịt khổ thật hjx
    Bác giúp e File này đc không
    Bên công trực là ký hiệu: x của những ô tô màu đỏ bên lọc tên theo xe bác nhé
    Còn bên công taxi thì theo ngày thứ tự cọt dọc có tên sẽ là: x còn không có tên là K
    em làm thủ công hơi lâu

Bạn thử dùng công thức này nhé: =SUM(IF(C6='chi tiet'!$C$4:$C$8,'chi tiet'!$D$4:$D$8,""),IF('tinh tong'!C6='chi tiet'!$E$4:$E$8,'chi tiet'!$F$4:$F$8,""),IF('chi tiet'!$G$4:$G$8='tinh tong'!C6,'chi tiet'!$H$4:$H$8,""))

thaitambds Guest
    VBA này mù tịt khổ thật hjx
    Bác giúp e File này đc không
    Bên công trực là ký hiệu: x của những ô tô màu đỏ bên lọc tên theo xe bác nhé
    Còn bên công taxi thì theo ngày thứ tự cọt dọc có tên sẽ là: x còn không có tên là K
    em làm thủ công hơi lâu
    Ví dụ Tên Hoà ai biết nó là Trần Văn Hoà hay Hoàng Văn Hoà??? Hay chỉ cần Hòa hay Hoà là tìm "điếc con mắt" luôn.
    Chỉ khi nào có Mã cho từng người không trùng nhau thì mới làm việc được.
    Lúc đó chỉ làm việc với Mã, không làm việc với tên, mới thật chính xác.

haudinhads Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Ba Tê
    Ví dụ Tên Hoà ai biết nó là Trần Văn Hoà hay Hoàng Văn Hoà??? Hay chỉ cần Hòa hay Hoà là tìm "điếc con mắt" luôn.
    Chỉ khi nào có Mã cho từng người không trùng nhau thì mới làm việc được.
    Lúc đó chỉ làm việc với Mã, không làm việc với tên, mới thật chính xác.
    ok bác nói chuẩn rồi nếu em có người mới thêm vào có phải đặt mã k bác

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123